26.8 C
Dar es Salaam
Monday, December 6, 2021

UN: Njaa itaua mamilioni Afghanistan

KABUL, Afghanistan

UMOJA wa Mataifa umeonya kuwa janga la njaa litaua mamilioni ya wananchi wa Afghanistan, wakiwamo watoto, kama hazikuwapo juhudi za makusudi kuisaidia nchi hiyo ya barani Asia.

Kwa mujibu wa Mkurugenzi Mtendaji wa WFP (Mpango wa Chakula Duniani ulio chini ya UN), David Beasley, sasa Afghanistan ina watu milioni 22.8 wanaohaha kupata chakula, ukilinganisha na milioni 14  waliokuwapo miezi miwili iliyopita.

“Watoto watakufa. Watu watateseka kwa njaa. Mambo yatakuwa mabaya sana…” amesema Beasley akizungumzia hali ya Afghanistan, nchi inayoongozwa na wanamgambo wa Taliban waliorejea madarakani miezi miwili iliyopita.

Kwa upande wake, UN kupitia WFP inataka kiasi cha Dola za Marekani milioni 220 kwa mwezi ili kuweza kukabiliana na hitaji la watu milioni 23 wanaoteseka kwa njaa katika Taifa hilo la Kiarabu.

- Advertisement -
bestbettingafrica

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

66,457FansLike
168,263FollowersFollow
527,000SubscribersSubscribe
- Advertisement -
10Bet

Latest Articles