26.7 C
Dar es Salaam
Monday, March 4, 2024

Contact us: [email protected]

Magufuli awajia juu Tanesco, awataka kuwathamini wabunifu

Mwandishi wetu – Dar es salaam

Rais John Magufuli amelijua juu Shirika la umeme nchini (Tanesco) kwa kushindwa kuwaunga mkono wabunifu waliobuni mtambo mdogo wa kufua umeme kwa kutumia maji ya mto Mkoani Njombe, na kuwataka kuwalipa wabaunifu hao fedha watakazozitumia kama kianzio cha kununua vifaa kwaajili ya shughuli zao.

Ametoa tamko hilo leo Alhamisi Juni 13, Ikulu jijini dare s salaam alipokua akizungumza na wananchi hao John Mwafute maarufu Mzee Pwagu na Ngairo ambapo ameamuru shirika hilo kuondoka na wabunifu hao haraka iwezekanavyo na kwenda kukagua mradi huo ili kujua namna unavyofanya kazi.

“Tanesco hakikisheni mnaondoka na hawa waliozalisha umeme kwenda kuangalia hiyo mitambo na kuweka kinga maana mlitakiwa muwape ushirikiano kuanzia mwanzo lakini hamkufanya hivyo, na wasiondoke na basi kama walivyokuja mchukue magari yenu yenye nembo ya Tanesco,” amesema.

“Tanesco ndio mlitakiwa kuwasaidia hawa lakini muwakilishi wenu mliyemuweka anasema mpaka watakapokuja akiwa amekaa mwenye kiti anazunguka huku amevaa miwani meusi wakati yuko ofisini na jua hamlichomi wakati angekuwa ameshaenda pale na kuuona huo mradi,” amesema.

Aidha amewataka viongozi kuwa na utaratibu wa kuangalia runinga ya taifa na kufuatilia kitu chochote kitakachokuwa kinatolewa kinachohusu wizara zao ili waweze kuvifanya kazi.

Wabunifu hao wamekabidhiwa shilingi milioni 7.5 kila mmoja kutoka kwa rais Magufuli huku Tanesco wakiahidi kutoa shilingi milioni 15 kwa kila mmoja, nayo Tume ya Sayansi na Teknolojia Tanzania (COSTECH) imeahidi kutoa shilingi milioni 10 kwa kila mmoja kama kianzio cha kuwasaidia wabunifu hao kujiendeleza.

- Advertisement -

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

90,904FansLike
214,997FollowersFollow
584,000SubscribersSubscribe

Latest Articles