Serikali yaahidi mazingira rafiki kwa wahitimu wa vyuo

0
256

Na Sheila Katikula, Mwanza

Serikali imewahakikishia  wahitimu wa vyuo vya elimu nchini kuwa inaendelea kuweka mazingira na sera rafiki kuwawezesha kujiajiri kwenye sekta binafsi na Taasisi za umma.

Hayo yamesemwa na Naibu Waziri wa Fedha na Mipango, Mwanaidi Ally Hamis wakati wa mahafari ya 38 ya Chuo cha Mipango ya Maendeleo Vijijini yaliyofanyika kwa Mara ya  nane ya katika kituo cha Mafunzo kanda ya Ziwa  jijini hapa.

Mwanaidi alisema miongoni mwa sera ambayo tayari inatekelezwa hadi sasa ni fursa ya mikopo ya fedha  inayotolewa kwenye Halmashauri  hapa nchini kwa makundi ya wanawake na vijana na Walemavu ambapo wahitimu wa vyuo wanaweza kutumia kupata fedha za kujiajiri.

Aliongeza kuwa  bidii na kujituma ni nyenzo muhimu itakayowawezesha  kumudu maisha yao  kwa kutumia elimu waliyoipata darasani na nje ya mafunzo kwani pesa siyo mtaji pekee unaoweza kumfanya mtu kujiajiri.

“Ujuzi mlioupata mkautumie  kutafuta ufumbuzi wa matatizo mbalimbali hapa nchini,  hivyo  changamkieni  fursa  ya kuanzisha viwanda  ili kuinua vipato vyenu,” alisema Mwanaidi.

Naye Kaimu Mkurugenzi wa Kituo cha Mafunzo Kanda ya  Ziwa, Prof. Juvenal Nkonoki alisema kwa mwaka wa masomo 2019/2020, jumla ya wanachuo 1412 wakiwemo wakike 861 ambayo ni asilimia 61  na wakiume 551 asilimia 39 wamefuzu  na  kupata astashahada  ya msingi  ya Mipango ya Maendeleo Vijijini.

Prof. Nkonoki alisema jumla ya wanachuo 695 wakiwemo wanaume 262 ambayo ni asilimia 37.7 na Wanawake 433 ambayo ni asilimia 62.3 wamefuzu astashahada ya Mipango  ya Maendeleo  Vijijini.

Aliongeza kuwa kwa upande wa Stashahada  walifuzu wanachuo 428  wanaume 176 asilimia 41.1 na wakike 252  asilimia 28.9  na vile vile  wanachuo 36,ambao wakiume 20 asilimia 55.6 na wakike 16 asilimia 44.4 wamepata shahada ya kwanzaya Maendeleo Mikoani.

Aidha Mkuu wa chuo hicho kanda ya Ziwa, Prof. Hozen Mayaya alisema katika mahafali hayo jumla ya wahitimu 2571 wakiwemo wakiume 1009 na wanawake 1562  wametunukiwa tuzo  zao katika programu nne tofauti.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here