Muhudumu aliyemchomoa mgonjwa dripu  matatani

0
1643

Na ASHA BANI-DAR ES SALAAM

CHAMA cha Wauguzi Tanzania (TANNA) kimesikitishwa na kitendo kilichofanywa na muhudumu wa afya katika Hospitali ya Wilaya ya Tunduru Mkoani Ruvuma,  aliyedaiwa kumchomoa mgonjwa dripu ya maji na  kumuuzia mwengine kwa   Sh 5000.

Kwa mujibu wa Rais wa chama hicho,  Paul Magesa, alisema inasikitisha kitendo alichofanya  muhudumu huyo  ambacho  pia ni ukatili.

Akizungumza na waandishi wa habari   Dar es Salaam juzi,  Magesa alisema neno lililotumika kwa kumwita muuguzi wakati hakuwa muuguzi kwa taaluma ni makosa makubwa.

Magesa ametaka waombwe radhi kwa kuchafuliwa.

“Siyo muuguzi kama ambavyo imeripotiwa, yeye ni muhudumu wa afya … muuguzi ni yule aliyesomea  fani ya uuguzi na kupewa cheti akatambulika.

“Yeye tumefuatilia baada ya taarifa hiyo… tumesikitika sana kutumiwa neno muuguzi.

“Yeye ni muhudumu  tu na kazi za wahudumu wa afya katika hospitali au zahanati husika ni kufanya usafi wodini, kupeleka vipimo maabara, kumpeleka mgonjwa,” alisema Magesa.

Alisisitiza haja ya serikali kuona umuhimu wa  kuajiri wauguzi wengi hasa maeneo ya pembezoni mwa nchi  kuepuka kadhia kama hizo zilizotokea na kuharibiwa jina lao la taaluma na kuchafuliwa katika jamii.

Alisema baraza litaendelea kufanya uchunguzi  kugundua kama kuna wahudumu wengine wanafanya kazi zao kinyume na taratibu ya taaluma waliyopata vinginenvyo watawaingiza kwenye matatizo na jamii kwa kujua wote ni wauguzi.

Juzi, gazeti moja la kila siku  (si Mtanzania),  liliripoti habari hiyo huku Kaimu Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Wilaya Tunduru kukiri kupata taarifa za kutokea tukio hilo na kupeleka taarifa kwa mganga mkuu  wa wilaya kwa hatua zaidi.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here