Makala: Icha Kavons kutoka Canada amuwaza Christina Shusho, aachia ‘Season One EP’

0
995

Toronto, Canada

Mashabiki wa muziki wameendelea kusikiliza nyimbo mpya kutoka kwa wasanii kadha wa kadha ulimwenguni.

Miongoni mwa nyimbo hizo ni ‘Faithful Till End kutoka kwa mwimbaji wa injili Icha Kavons asili ya Kongo anayeishi Canada.

Kupitia www.mtanzania.co.tz utaweza kumfahamu Icha Kavons, ambaye amefanikiwa kutikisa chati za muziki nchini Canada na kushinda tuzo kadhaa za kimataifa kwa kazi yake ya ubunifu wa muziki ndani na nje ya Afrika.

Swali: Kwa kifupi Icha Kavons ni nani na uliingia vipi kwenye tasnia ya muziki?

Icha: Mimi ni mwimbaji wa kizazi kipya cha injili, ninayejulikana kwa utofauti wangu na uwezo ambapo Mungu amenipa. Niliachia EP yangu ya kwanza mwaka 2014, ambayo ilifungua milango mingi kwangu na nikaweza kusafiri ulimwenguni kufanya huduma.

Swali: Unakabiliwa na changamoto gani katika kazi yako ndani na nje ya Canada?

Icha: Changamoto zinaonekana zaidi pale ambapo huna kawaida ya kweñda kanisanina. Ni ngumu sana kwa msanii wa injili kupata msaada. Uzalishaji muziki sio bei rahisi, ni ghali sana na wakati huo huo lazima uwe tayari kujitangaza, kwa sababu ya ukosefu wa kituo cha redio cha Radio / TV na blogi.

Swali: Ni waimbaji gani kutoka Afrika Mashariki, haswa Tanzania ungependa kushirikiana nao?

Kwa kweli, nina marafiki wachache nchini Tanzania kama Jessica Honore BM, Paul Clement, lakini siku zote nimekuwa nikitaka kufanya kazi na Christina Shusho, yeye ni mmoja ya wasanii wangu pendwa wangu nchini Tanzania.

Swali: Je! Umekuwa na mafanikio gani hadi sasa katika kazi yako kama mwimbaji wa injili? Kumekuwa na hatua kadhaa muhimu:

Icha: Mnamo mwaka 2015 nilishinda tuzo ya Msanii Bora wa Injili wa Afrima huko Dallas Texa mbele ya Sammy Okposo (Nigeria), Nikki Laoye (Nigeria), Kwaya ya Injili ya Soweto (Afrika Kusini), Uche Agu (Nigeria), Hakuna Kabila (Ghana ), Ntokozo Mbambo (Afrika Kusini) na Willy Paul kutoka Kenya.

Mnamo mwaka wa 2016, nilishinda Wimbo Bora wa Ushawishi (Ushuhuda) huko Lagos Nigeria.

Swali: Je! Unafanya shughuli gani zingine nje ya muziki?

Icha: Mimi ni mwekezaji na napenda kucheza mpira wa kikapu.

Swali: Je! Una mipango gani mwaka huu kuhusu muziki wako?

Icha: Mwaka huu mara baada ya Covid-19 ikiisha, mimi na timu yangu tunapanga ziara ndogo barani Afrika kwenye nchi za Kongo, Uganda na Kenya.

Swali: Vipi mapokezi ya EP yako ya Season One?

Icha: Mei 28, niliachia EP yangu inaitwa Season One ambayo ina jumla ya nyimbo tatu na tayari ipo kwenye mitandao ya kusikiliza na kupakua muziki kama iTunes, Spotify, Amazon, YouTube na Afrika Mashariki unaweza kuisikiliza kwenye Boomplay Music.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here