26.5 C
Dar es Salaam
Sunday, July 21, 2024

Contact us: [email protected]

Hakuna mgomo, Serikali yazidi kufuatilia Changamoto za Wafanyabiashara Kariakoo

Na Mwandishi Wetu, Mtanzania Digital

Mwenyekiti wa Jumuiya ya Wafanyabiashara Soko la Kariakoo, Hamisi Livembe, amekanusha taarifa zinazosambaa katika mitandao ya kijamii kuhusu uwepo wa mgomo wa wafanyabiashara wa Kariakoo siku ya Jumatatu, Juni 24, 2024.

Akizungumza leo Juni 22, 2024, na kituo cha luninga cha Azam TV, Livembe alibainisha kuwa biashara zitaendelea kama kawaida siku hiyo na kwamba tangazo hilo halijatoka kwao.

Kauli ya Mwenyekiti

Livembe alisema: “Hatujui tangazo hilo limetoka wapi. Sisi wenyewe tumekuwa tukipokea simu kutoka mikoani kuhusu suala hili, lakini ni muhimu kueleza kuwa hatujatoa tangazo lolote la mgomo,” amesema.

Jitihada za Serikali

Akizungumzia kuhusu jitihada za serikali katika kushughulikia changamoto za wafanyabiashara wa Kariakoo, Livembe alieleza kuwa kamati maalumu iliyoundwa na serikali inaendelea vizuri na kazi yake. Alisema kuwa kati ya mapendekezo 21 yaliyojadiliwa, tisa tayari yamechukuliwa hatua, na wanategemea kuwa mapendekezo yaliyobaki 12 pia yatafanyiwa kazi.

Ufuatiliaji wa TCRA

Livembe pia alifafanua kuwa Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) inaendelea kufuatilia kwa karibu ili kubaini chanzo cha uvumi huo wa mgomo. “Serikali kupitia TCRA inafanya kazi kubwa kuhakikisha chanzo cha uvumi huu kinabainika na hatua stahiki zinachukuliwa,” alisema.

Hamasa kwa Wafanyabiashara

Akihitimisha, Livembe alisisitiza kuwa jumuiya ya wafanyabiashara wa Kariakoo na Tanzania kwa ujumla haina mpango wa mgomo. Aliwahimiza wafanyabiashara kuendelea na shughuli zao kama kawaida na kutoa wito kwa umma kutokubali kupotoshwa na taarifa zisizo na ukweli.

Serikali imekuwa ikifanya jitihada kubwa kuhakikisha kuwa mazingira ya biashara katika soko la Kariakoo yanaendelea kuwa bora na yenye manufaa kwa wafanyabiashara na wananchi kwa ujumla. Juhudi hizi ni pamoja na kutatua changamoto zinazowakabili wafanyabiashara na kuboresha miundombinu ya soko hilo muhimu.

- Advertisement -

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

90,904FansLike
214,997FollowersFollow
589,000SubscribersSubscribe

Latest Articles